กระรอกสามสีสายพันธุ์ต่างๆครับ มาให้ดูกันเล่นๆครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ได้ความรู้มากเลยครับ

ตั้งหัวข้อ  colt on Tue Oct 26, 2010 4:37 pm

ขอบพระคุณมากครับ

colt

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

กระรอกสามสีสายพันธุ์ต่างๆครับ มาให้ดูกันเล่นๆครับ

ตั้งหัวข้อ  sq king on Tue May 25, 2010 11:57 pm

รูปนี้สามสีมาเลครับ หน้าจะขาว แถบขาวด้านข้างจะยาวมาจนถึงหน้าเลยครับ

อีกรูปครับ สำหรับสามสีมาเล

ส่วนนี่สามสีของไทยครับ หน้าขาวแต่ไม่เท่าของมาเล จะต่างกันก็ตรงที่แถบขาวเนี่ยละครับ สามสีไทยแถบขาวจะมาชนกับสีแดงที่ขาหน้าผสมกันเป็นสีคล้ายๆชาเย็นครับ

อีกมุมของกระรอกสามสีไทย ขนาดสามสีไทยกับมาเล จะมีขนาดใหญ่ที่สุดในบรรดาสามสีทั้งหมดครับ

นี่เป็นกระรอกสามสีีบนเกาะบอร์เนียวครับ หน้าไม่ขาว หางจะเป็นสีดอกเลาครับ แต่ถ้าเป็นสามสีอินโดหน้าจะดำครับ ตามรูปด้านบน ลองสังเกตดูนะครับ

[b]

sq king

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics