พญากระรอก
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อยากมีโอกาสเลี้ยงลูกพญากระรอกดำบ้างน่ะค่ะ

2 posters

Go down

อยากมีโอกาสเลี้ยงลูกพญากระรอกดำบ้างน่ะค่ะ Empty Re: อยากมีโอกาสเลี้ยงลูกพญากระรอกดำบ้างน่ะค่ะ

ตั้งหัวข้อ  MeoMelody Wed Dec 09, 2009 4:18 pm

เข้าใจแล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะสำหรับคำแนะนำดีดี ว่าแต่ที่น่าห่วงนี่ดูท่าจะเป็นคนเลี้ยงมากกว่ากระรอกแฮะ ^_^
ยินดีที่ได้รู้จักค่า

MeoMelody

ขึ้นไปข้างบน Go down

อยากมีโอกาสเลี้ยงลูกพญากระรอกดำบ้างน่ะค่ะ Empty พญากระรอกดำ

ตั้งหัวข้อ  i joiy Wed Dec 09, 2009 10:13 am

สวัสดีครับ ยินดีครับที่ได้รู้จักคนรักและชอบกระรอกเหมือนๆกัน แล้วก็เสียใจด้วยครับกับกระรอก2ตัวที่จากไป เท่าที่เล่ามาน่าเป็นห่วงจังครับ เอาแบบนี้ดีกว่าไหม?คุณลองเลี้ยงพวกกระรอกสวนหรือกระรอกดงก่อนดีกว่าครับ พอเป็นแล้วก็ค่อยหากระรอกพันธุ์ใหญ่มาเลี้ยงน่าจะดีกว่าน๊ะครับ เพราะกระรอกสวนจะหาง่ายและราคาก็ไม่แพงดูอายุสักเดือนครึ่งถึง2เดือนมาเลี้ยงดู ฝึกให้เค้าเชื่อง สังเกตุอุปนิสัยเค้า ถ้าคุณเลี้ยงจนเชื่องและรู้ข้อมูลของเค้าดีแล้ว ค่อยเริ่มศึกษากระรอกพันธุ์ใหญ่น่าจะดีกว่าน๊ะครับ ส่วนเรื่องราคา บอกไม่ถูกครับมีหลายราคามาก ขึ้นอยู่กับคุณเจอคนขายประเภทไหนครับ เอาแค่นี้ก่อนน๊ะครับ ถ้าสงสัยอะไรก็โพสมาน๊ะ สวัสดีอีกครั้ง

i joiy

อยากมีโอกาสเลี้ยงลูกพญากระรอกดำบ้างน่ะค่ะ Empty อยากมีโอกาสเลี้ยงลูกพญากระรอกดำบ้างน่ะค่ะ

ตั้งหัวข้อ  MeoMelody Fri Dec 04, 2009 12:43 pm

โดยส่วนตัวแล้วชอบกระรอกมากๆค่ะ แล้วก็ไม่อยากสนับสนุนการซื้อกระรอกจากJJ เคยเลี้ยง2ตัว เสียเค้าไปเพราะสำลักน้ำแล้วปอดบวม(ตอนนั้นลืมหาข้อมูลเรื่องที่ต้องเอาปลายทิชชู่แหย่จมูกให้เค้าจามออกมา) แต่ก็ยังอยากเลี้ยงอยู่ดี ถ้าเลือกได้ก็อยากได้ที่เพาะกันเองน่ะค่ะ ไม่อยากเอาจากป่า เพราะฉะนั้นขอทราบราคาด้วยค่ะ

MeoMelody

ขึ้นไปข้างบน